Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มิตรภาพ ไร้พรมแดน อคาเดมี่แห่งใหม่ สังคมใหม่ ของกลุ่มคนรัก Yu-Gi-Oh!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ###

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Fudo Yusei
Legendary GOD Duelist
Legendary GOD Duelist

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ###   ### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Icon_minitimeMon Feb 21, 2011 7:50 pm

... คนแรก ใครไม่รู้จัก ผมขอ ... มัน ให้มัน ... เลยสิเอ้า า า

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Yugi+(2)

Mouto Yugi (มุโต้ ยูกิ)

.. เด็กชายวัยมัธยมปลาย อาศัยอยู่กับคุณปู่ที่เปิดร้านเกมในเมือง โดมิโน่ (Domino City) ได้รับตัวต่อพันปีจากคุณปู่ เขาได้ใช้ความพยายามอยู่นานในการต่อให้สำเร็จ ในขณะที่กำลังพยายามอยู่นั้นยูกิได้ภาวนาเอาไว้ 1 อย่างนั่นก็คือ ขอให้เขาได้มีเพื่อนสนิทที่พร้อมร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเขา เป็นคนมีนิสัยอ่อนโยน มีความเมตตา และกล้าหาญเป็นตัวหลักที่สำคัญที่สุดในเรื่อง และแต่นั้นมา ยูกิได้พบเพื่อนมากมาย ทั้งเพื่อนในฐานะคู่แข่ง และเพื่อนที่คอยช่วยเหลือเขาเรื่อยมา

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### File.php?avatar=3487_1291493637

Atem (อาเทม) , Yami Yugi (ของฝรั่ง)

.. จิตวิญญาณของฟาโรห์สมัยอิยิปต์เมื่อ 3,000 ปีก่อน เป็นคนที่ผนึกวิญญาณของตัวเองลงในตัวต่อพันปี และเมื่อยูกิได้ต่อมันสำเร็จ อาเทมจึงได้ใช้ชีวิตอยู่ร่างของยูกิเรื่อยมา ทำให้ยูกิเป็นคนมี 2 บุคลิก เมื่อถึงคราวอันตราย อาเทม ก็จะออกมาทำการต่อสู้แทนตลอด อาเทมกับยูกิมีนิสัยต่างกัน แต่ก็เป็นเพื่อนที่รู้ใจกันมากที่สุดเช่นกัน ไม่ว่าอีกฝ่ายจะคิดอะไรอยู่ก็จะสามารถรับรู้กันได้ อาเทมเป็นคนที่ดูเอลลิสต์ในเรื่องหลาย ๆ คนยอมรับ และพยายามจะเอาชนะ อาเทมนั้นต้องพยายามหาทางนำความทรงจำของตัวเองกลับคืนมา โดยมีผองเพื่อนพร้อมช่วยเสมอ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Sugoroku

มุโต้ สุโงโรคุ

... ปู่ของยูกิ ในอดีตเป็นนักพนันชั้นยอด ไหวพริบดี เคยเข้าไปในโบราณสถานของฟาโรห์และนำตัวต่อพันปีกลับมา ระหว่างทางเขาเกือบตกเหวตาย แต่วิญญาณของอาเทมก็มาช่วยไว้ได้ทันแล้วก็หายไป

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mazaki-anzu

มาซากิ อันสึ

.. เพื่อนสาวของยูกิ คอยติดตามยูกิอยู่เสมอ มีใจให้อาเทม ในเรื่องดูเอล 2 ครั้ง มีความฝันอยากเป็นนักเต้น มีนิสัยอ่อนโยน รักเพื่อน

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Jou-ep113-01s

โจวโนะอุจิ คัทสึยะ

... เพื่อนสนิทของยูกิ เคยแกล้งยูกิต่าง ๆ นา ๆ และนำตัวต่อพันปีไปโยนทิ้งในแม่น้ำ แต่ก็เลิกแกล้งและยอมรับในตัวยูกิหลังจากยูกิพยายามปกป้อง จากการทำร้ายของสารวัตรนักเรียนอุชิโอะ ในเรื่องเป็นคนมีนิสัย บ้าบอ มุทะลุ และฉลาดน้อย ถูกไคบะ เซโตะให้สมยานามว่า "หมาขี้แพ้" และ "เจ้าคนไม่รู้จักตัวเอง" แต่โจวโนะอุจิก็พยายามจนไคบะยอมรับ และได้เป็นดูเอลลิสต์ที่แท้จริงที่ เพกาซัส เจ โครว์ฟอร์ด ผู้ให่กำเนิดเกมดูเอลมอนสเตอร์ ยอมรับอีกด้วย

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Jou-ep113-01s

ฮอนดะ ฮิโรโตะ

... เพื่อนสนิทอีกคนของยูกิ เคยแกล้งยูกิเหมือน ๆ โจวโนะอุจิ แอบชอบน้อวสาวของโจวโนะอุจิ ติดตามยูกิไปทุกที่เช่นกัน

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### 1066232110_AS.Kaiba

ไคบะ เซโตะ

... คู่แข่งตลอดกาลของยูกิ ในอดีตเป็นนักพรตที่เคยปกป้องอาเทม เป็นคนมีความมั่นใจสุงมาก เป็นอัจฉริยะผู้คิดค้นระบบภาพเสมือนจริง มีปุมหลังเป็นเด็กกำพร้าพ่อแม่ เป็นดูเอลลิสต์ที่แท้จริงอีกคนในเรื่อง

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mokubakrk9

ไคบะ โมคุบะ

.. น้องชายของไคบะ รักเซโตะมากและคอยติดตามไปทุกที่ เชื่อมั่นในพี่ตัวเองที่สุด คอยช่วยเหลือไคบะต่าง ๆ นา ๆ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Letusin02e-bigger

บาคุระ เรียว

... เพื่อนที่ย้ายมาเรียนที่เดียวกับยูกิ เจ้าของวงแหวนพันปี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Images?q=tbn:ANd9GcSU-idUCdJn9t6X2nTzg7eETPM5f5soS03ZHyGIBgkqo4LX-erd

บาคุระ (ร่างมืด)

... เป็นวิญญาณที่สิงอยู่ในสร้อยคอพันปี ในอดีตเป็นจอมโจรบาคุระและจอมมารโซค ที่เคยต่อสู้กับอาเทมในสมัยโบราณ คอยตามจัดการอาเทมอยู่เรื่อย

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mai-ep143-104s

คุจากุ ไม

... ดูเอลลิสต์สาวที่ได้ต่อสู้กับพวกยูกิแล้วมาเป็นเพื่อนกัน มีบทในทุกภาคยกเว้นภาคสุดท้าย คอยไล่ตามโจวโนะอุจิอยู่เสมอไป แอบมีใจให้นิด ๆ ด้วย เพราะไมอยากได้ความแข็งแกร่งที่โจวโนะอุจิมีอยู่

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### 1105736359_hounenDuke

โอโทงิ ริวจิ

... เป็นคนที่เคยเคียดแค้นในตัวยูกิ เนื่องจากเอาชนะเพกาซัส แต่ก็ตาสว่างหลังจากแพ้ให้ยูกิ เป็นคนคิดค้นเกม Dungeon Dice Monster มีบทมาตลอดตั้งแต่นั้นมา คอยสนับสนุนพวกยูกิตลอดเวลา

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Shizuka-ep112-27s_6668

โจวโนะอุจิ ชิซุกะ

.. น้องสาวของคัทซึยะ ตาบอด แต่ก็หายได้ด้วยเงินจากพี่ชาย ซึ่งตอนนั้นยูกิได้รับเงินชนะเลิศหลังล้มเพกาซัสได้ ยูกิจึงให้เงินมารักษา

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Pegasus

เพกาซัส เจ โครว์ฟอร์ด

.. คนให้กำเนิดการ์ดทั้งหมด เป็นเจ้าของดวงตาพันปี ซึ่งใช้มันอ่านใจคุ่ต่อสู้ได้ คิดจะชุบชีวิตคนรัก จึงได้ทำสัญญากับไอเทมแห่งความมืด(ดวงตาพันปี) แต่หลังจากแพ้ยูกิก็ถูกบาคุระชิงดวงตาไป มีบทอีกครั้งในภาคคืนชีพมังกรล้างโลก ค่อยให้ข่าวสารกับพวกยูกิ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Images?q=tbn:ANd9GcTl2jQiPAn976aULyBurAGqq57Zst2Ty_RgvwmjKcJaXtDMcRvW

รีเบคก้า ฮอว์คกินส์

... หลานสาวเพื่อนสนิทของ สุโงโรคุ เคยคิดว่าปู่ของยูกิขโมยการ์ดไป จึงมาท้าสู้ แต่หลังจากรู้ว่ายูกิยอมแพ้ให้ก็ได้เปิดใจและยอมเป็นเพื่อนกันแต่นั้นมา เป็นแชมป์อเมริกาคนปัจจุบันและเป็นอัจฉริยะ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Ygoryuzaki4hm

ไดนาโซ ริวซากิ

... ดูเอลลิสต์ที่เคยแพ้โจวโนะอุจิ เป็นอดีตรองแชมป์ คอยหาวิธีสู้เรือยมา แต่ก็แพ้ ..

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Haga

... เป็นคนโยน Exodia ของยูกิลงแม่น้ำ และแพ้ให้ยูกิหลังจากนั้น เนื้อเรื่องเดียวกับริวซากิ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Images?q=tbn:ANd9GcQRUe2z8vef2ZIgvUX2-tcWVCHp1URvmYCf9Vbuu7NTCeT_0iIfog

คายิคิ เรียวตะ

... คนรักทะเล แพ้ให้ยูกิและโจวโนะอุจิ ใฝ่ฝันอยากซื้อเรือไปจับปลาในทะเล เสียคุณพ่อไปตอนนี้ออกเรือคำพูดที่ชอบใช้เวลาสู้คือ "อย่าได้ดูถูกทะเล"

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Keith

แบนดิท คีส (ขออภัยไม่มีรูป)

.. อดีตแชมป์อเมริกา แพ้ให้เพกาซัส และพยายามกลับมาแก้แค้นสุดท้ายก็แพ้ให้โจวโนะอุจิ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### YuGiOhAbridged_Ep13

พี่น้องวงกต หรือ Para dox

... ดูเอลลิสต์ที่เคยทำให้ยูกิกับดจวโนะอุจิลำบากมาแล้ว ถนัดการจับคู่ มีการ์ดสนับสนุนอีกฝ่ายเป็นอย่างดี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Images?q=tbn:ANd9GcRJ0qe2W3-uOo5N84I1p51pcJoqhHxbTNowugVvODrDF3jOHOIq

เอสเปอร์ โรบะ

... ดูเอลลิสต์ที่อ้างว่าตัวเองมีพลังจิต แต่ก็ถูกโจวโนะอุจิจับทางได้และแพ้ในที่สุด มีน้องชาย 3 คนอยากจะปกป้องน้อง ๆ เลยแสดงความแกร่งด้วยการดูเอล

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Marik

มาริค อิชตัล

... หลานชายของตระกูลผู้รักษาความทรงจำของฟาโรห์ เคียดแค้นยูกิเพราะนึกว่าอาเทมเป็นคนฆ่าพ่อไป

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### 1158686799_turesmarik

มาริคร่างมืด

.. เกิดจากความแค้นของมาริค เป็นคนฆ่าพ่อของมาริค และถูกมาริคจัดการในการดูเอล

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Pk

เพลย์เยอร์คิลเลอร์

.. ดูเอลลิสต์พิเศษ ที่คอยชิงสตาร์ชิพจากดูเอลลิสต์ ถูกยูกิจัดไปเรียบร้อย

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Arthur

อาเทอร์ ฮอว์คกินส์

.. ปู่ของรีเบ็คก้า เพื่อนสนิทของสุโงดรคุ เจ้าของการ์ดบลูอายส์ ไวท์ ดราก้อน ใบที่ถูกไคบะชิงไป

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Big5

Big 5 (บิ้ก ไฟว์)

.. หุ้นส่วนของไคบะคอเปอเรชั่น หลังจากที่ไคบะแพ้ให้ยูกิในตอนแรก บริษัทจึงสูญเสียความมั่นใจและหุ้นตก จึงคิดจะขายหุ้นให้เพกาปัส ภายใต้เงื่อนไขที่ว่า "ยูกิต้องพ่ายแพ้" เท่านั้น ภายหลังถูกไคบะและยูกิเล่นงานจนติดอยู่ในโลกไซเบอร์

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Ishizu

อิชิสึ อิชตัล

.. พี่สาวของมาริค พยายามจะช่วยน้องชายจากมาริคร่างมืด

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Arkana

แพนโดร่า

.. นักมายากลที่เสียคนไป จึงถูกมาริคหลอกใช้เพราะคิดว่ามาริคสามารถชุบบชีวิตเธอได้

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mask

หน้ากากแห่งความมืด + หน้ากากแห่งแสง

.. คู่ Tag Team ที่มาท้าสู้กับยูกิและไคบะ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Odion

ริชิโด้

.. ข้ารับใช้ผู้ซื่อสัตย์ของมาริค มีจิตใจที่ซื่อสัตย์และยอมรับคนที่ฝีมือ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Suits

กิโซโนะ + ฟุบุตะ

.. ลูกน้องที่ซื่อสัตย์ของเซโตะ ติดตามไปทุกที่และคอยช่วยเหลือเซโตะกับโมคุบะ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Noah

ไคบะ โนอา

.. เป็นเด็กที่อยู่ในโลก Virsual (โลกเสมือนจริง) คอยติดตามไคบะเพื่อดูความก้าวหน้าและแข่งขันไปด้วย และสาปให้เพื่อนทุกคนของยูกิเป็นหิน แต่ก็แพ้ให้กับยูกิ จากนั้นจึงคิดจะชิงร่างยูกิไปแต่ก็เจอวิญญาณของฟาโรห์ทำให้โนอากลัว และหลังจากนั้นได้ช่วยให้พวกยูกิกลับออกไปได้

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Gozaburo

ไคบะ โกซาบุโร่

.. พ่อแท้ ๆ ของโนอา เป็นผู้อุปการะคุณ เซโตะกับโมคุบะ ถูกเซโตะเคียดแค้นและชิงบริษัทไป เพราะว่านำระบบภาพเสมือนจริงของไคบะไปใช้ในการสงคราม

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Dartz

ดาร์ทส์

.. ผู้บัญชาการองค์กรโดม่า ผู้ที่ทำให้คนทั้งหลายยอมรับความมืดในใจของตน เป็นกษัติร์ยผู้ปกครองนครหลวงแอทแลนติส และได้รับพลังจากผลึก โอเลคัลกอส เป็นการ์ดที่จะชิงวิญญาณของคนที่แพ้การดูเอลไป

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Alistair

อาเมลด้า

.. 1 ใน 3 ผู้พิทักษ์แห่งโดม่า เคียดแค้นไคบะเป็นอย่างมาก เนื่องจากน้องชายถูกคอปเตอร์ของไคบะคอเปอเรชั่นยิงตาย ในช่วงนั้น โกซาบุโร่ได้ขายอาวุธให้ทั้งมิตรและศัตรู

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Raphael

ราฟาเอล

.. ดูเอลลิสตืที่ยูกิยอมรับและเอาชนะยูกิได้ครั้งนึง แต่อาเทมกลับไม่โดนชิงวิญญาณไป

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Varon

วารอน

.. เด็กกำพร้า ไม่ชอบโจวโนะอุจิ เพระาวารอนก็แอบชอบไม แต่ไมเอาแต่พูดถึงโจวโนะอุจิ

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Kcdueltek760

ดูเอลโรโบ

... เป็นหุ่นยนต์ที่ไคบะสร้างขึ้นใน ไคบะแลนด์สาขาอเมริกา มีความสามารถในการดูเอลสูงมาก แต่ถูกคนเจาะระบบและขังพวกยูกิเอาไว้ แต่ยูกิก็สามารถชนะได้ไม่มีปัญหา

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Leon

เลออน วิลสัน

.. เด็กหนุ่มที่เข้ามาทักทายพวกยูกิ ภายหลังถูกเปิดโปงว่าน้องชายของ ซิก ฟรีส ได้ดวลกับยูกิในรอบชิง KC กรังปรีช์

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Zigfried

ซิกฟรีส

... พี่ชายของตระกูลผู้สูงส่งของเยอรมัน มีความอัจฉริยะเหมือนกับไคบะ เซโตะ ถูกไคบะตัดหน้าเรื่องระบบดูเอล จึงคิดจะทำลายงานนี้ด้วยวิธีการสกปรก แต่ก็แพ้ให้ไคบะในนัดชิงทัวรืนาเมนต์ (ไคบะเข้าแทรกแซง และปรับให้เลออนเข้าไปสู้กับยูกิ)

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Vivianwong

วิเวียน หว่อง

... 1 ในผู้เข้าแข่งขันมาจากประเทศจีน แพ้ให้รีเบ็คก้าในรอบแรก อยากจะทำให้ยูกิไปเป็นทาสรักจึงได้แอบพาตัวสุโงโรคุหนีไป แต่ก็แพ้หลังจากสู้กับอาเทม

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Apnargotom

มาร์คส์ เดอะ ร็อค

... นักดูเอลที่ไม่เคยมีประวัติการแข่งมาก่อน ที่จริงเป็นปู่ของยูกิ มีแต่โจวโนะอุจิ เท่านั้นที่ไม่รู้ว่าใคร - -

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Seto

นักพรตเซโตะ

... เป็นวิญญาณของไคบะในชาติที่แล้ว คอยปกป้องอาเทมและลงโทษผู้กระทำ เป็นแม่ทัพของกองทหาร ครอบครองคทาพันปี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Isis

ไอซิส

... นักพรตหญิง ครอบครองสร้อยพันปี ที่มองเห็นอนาคตได้

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Aknadin

อาคุนาดีน

... นักพรตพ่อของเซโตะ ถูกโซคล้างสมอง ครอบครองดวงตาพันปี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Shada

ชาดะ

... 1 ในนักพรต ชาดีห์ในชาติก่อน (ชาดีห์คือคนที่คอยตามยูกิอยู่ห่าง ๆ จะปรากฎตัวออกมาไม่บ่อยนัก) ผู้ครองกุญแจพันปี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Karim

คาห์ริม

... 1 ในนักพรต ครอบครองตาชั่งพันปี

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mahad

มาฮาโด

... 1 ในนักพรต ผู้ซึ่งเป็นจอมเวทย์ที่ร้ายกาจ ในตอนนึงของเรื่องเขาได้รวมวิญญาณของตัวเองเข้ากับจอมเวทย์(มอนสเตอร์) จนเป็นที่มาของ Black Magician ครอบครองวงแหวนพันปี (ซึ่งภายหลังถูกบาคุระฆ่าและชิงไป)

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Shimon

ชิมอน

... ปู่ของยูกิในชาติก่อน เป็นคนที่รับใช้พ่อของอาเทม มาก่อน

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Thiefbakura

จอมโจรบาคุระ

... ร่างของบาคุระในชาติก่อน มีนิสัยชั่วช้า ฆ่ามาฮาโดและชิงวงแหวนพันปีไปครอง และท้ายเรื่องกลายร่างเป็นจอมมารโซคด้วย

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Mana

มานา

... ลูกศิษย์ของมาฮาโด ซึ่งเธอคือ BM Girl นั่นเอง

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Bobasa

โบบาซ่า

... เป็นคนที่พวกยูกิพบในโลกความทรงจำของอาเทม ชอบกินตลอดเวลา

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Kisara

คิซาระ

... หญิงสาวผู้มีคาห์ (คาห์คือมอนสเตอร์นั่นแหละครับ แต่จะเป็นวิญญาณของมอนสเตอร์ที่ซ่อนอยู่ในตัวของคน) ที่ร้ายกาจ เจ้าของบลูอายส์ไวท์ดราก้อนตัวจริง เป็นคนที่นักพรตเซโตะแอบปันใจให้

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Aknamkanon

อาคุนัมคานอน

... พ่อของอาเทม

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Hasan

ฮาซาน

... องครักษ์ที่คอยปกป้องอาเทมและเหล่านักพรต มีพลังมหาศาล

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ### Shadow-magus

โซค เนรโครฟาเดส

... จอมมารโซค ศัตรูที่พวกอาเทมต้องจัดการ เดิมทีชาติก่อนอาเทมไม่สามารถจัดการได้ จึงต้องใช้ไอเทมพันปีทั้งหมดฝนึกจอมมารนี้ไว้ แต่ในตอนนี้พวกยูกิและเพื่อน ๆ รวมทั้งไคบะแห่กันมาช่วยจึงสามารถจัดการได้
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://yugiohsuck.thai-forum.net

### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาคแรกกันดีกว่าครับ ###
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ### เรามารู้จัก Character ใน Animation Yu-Gi-Oh! ภาค GX กันดีกว่าครับ ###
» ### แจกการ์ตูน Animation Yu-Gi-Oh! ทุกภาคครับ .. ###