Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มิตรภาพ ไร้พรมแดน อคาเดมี่แห่งใหม่ สังคมใหม่ ของกลุ่มคนรัก Yu-Gi-Oh!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

### กฎของเว็บบอร์ดของพวกเรานะครับ ^^ ###

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Fudo Yusei
Legendary GOD Duelist
Legendary GOD Duelist

### กฎของเว็บบอร์ดของพวกเรานะครับ ^^ ### Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ### กฎของเว็บบอร์ดของพวกเรานะครับ ^^ ###   ### กฎของเว็บบอร์ดของพวกเรานะครับ ^^ ### Icon_minitimeSat Feb 19, 2011 9:40 pm

บทนำ

ก่อนอื่นเลยคงต้องขอบอกกล่าวจุดประสงค์ในการจัดตั้งเว็บบอร์ดแห่งนี้ขึ้นมาสักหน่อย บอร์ดแห่งนี้เกิดจากกลุ่มคนน้อย ๆ ในเว็บที่ชื่อว่า Soccersuck.com ซึ่งเป็นเว็บที่เปิดขึ้นสำหรับคอบอลทั้งหลายทั้งแหล่ กลุ่มคนน้อย ๆ ที่รัก Yu-Gi-Oh! ในเว็บแห่งนั้นได้มีความเห็นพ้องกันว่า อยากจะสร้างเว็บบอร์ดใหม่สำหรับคอยูกิโดยเฉพาะ

โดยผม ได้คิดที่จะทำเว็บขึ้นใหม่ เพื่อเอาไว้นำเสนอทุก ๆ อย่างที่เกี่ยวข้องกับ Yu-Gi-Oh! ไม่ว่าจะเป็นการ์ดเกมหรืออนิเมชั่นก็ตาม ซึ่งผมได้ไตร่ตรองแล้วว่า เว็บไซด์หลาย ๆ เว็บไซด์ที่นำเสนอพวกนี้ ค่อนข้างที่จะมีน้อย ถึงมีก็มีแค่บางอย่าง บางเว็บคนก็ร้างหายไป ซึ่งผมอยากจะลองพยายามลบข้อบกพร่องเหล่านั้นแล้วทำให้เว็บของผมไม่เดินไปในแนวทางแบบนั้น

จริง ๆ อยากจะเป็นพาร์ทเนอร์กับเว็บ Soccersuck ด้วย แต่คิดว่าต้องลงทุนพอสมควรแล้วผมก็ยังไม่มีเงินเดือนยังอยู่ปี 3 ซึ่งผมคิดไว้ว่าอยากจะช่วยโปรโมทเว็บ Soccersuck ผ่านทางเว็บบอร์ดนี้ด้วย เว็บเราไม่มีหน้าแรกบอร์ดนะครับ เนื่องจากผมไม่มีความรู้ในการสร้างหน้าเว็บ ในส่วนนี้ใครสนใจอยากลองก็ติดต่อมาทางระบบ Pm ได้ครับ

บอร์ดที่เราใช้กันอยู่นั้น เป็นบอร์ดสำเร็จรูปที่ชื่อว่า Phpbb ครับ ซึ่งตัวที่ผมใช้อยู่นี่คือ Phpbb2 ซึ่งเป็นรุ่นแรก ๆ มีการใช้งานที่ง่าย ปรับแต่งได้ง่าย ทำให้เป็นเว็บบอร์ดที่หลาย ๆ คนนิยมนำไปไว้ในเว็บไซต์ต่าง ๆ ครับผม

เว็บของผมนั้น อยู่สบาย ๆ ครับ แต่ก็มีกฎนิดหน่อย เพื่อควบคุมพฤติกรรมของสมาชิกบางท่าน และ เป็นการฝึกให้หลาย ๆ คนรู้จักควบคุมตัวเองด้วยครับ

กฎไม่ได้มีไว้ดูต่างหน้า หย่อนยานได้ตามสถานการณ์แต่ถ้าสมาชิกท่านไหนละเมิดกฎจะถูกเตือนไปทาง pm ในรอบแรกและหากพบว่ายังมีการทำผิดต่อเนื่อง ทีมงานจะขอแบนไอดีท่าน ซึ่งจำนวนวันที่ทำการบ้านจะขึ้นอยู่กับระดับความผิดที่ทำไว้ครับผม

กฎของ Duelist

1. "ห้าม" โพสขายของโดยเด็ดขาด - หากเดือดร้อนต้องการขาย กรุณาติดต่อ WebMaster ทาง Pm เท่านั้น ใครสมัครมาเพื่อขายของโดยเฉพาะ โทษสถานเดียวคือ "ลบไอดี"
2. "ห้าม" โพสเรื่องการเมืองโดยเด็ดขาด - บอร์ดนี้คุยเฉพาะเรื่อง Yu-Gi-Oh! และเรื่องสบาย ๆ ใครอยากคุยเรื่องการเมืองขอเชิญไปที่บอร์ดพันทิพย์ครับ โทษเรื่องนี้คือ "แบนไอดี 1 เดือน"
3. "อย่า" ดูถูกความเห็นของคนอื่น ทุกคนมีหลากหลายความคิด ไม่ชอบก็ไม่ควรไปว่านะครับ หากสมาชิกท่านไหนทำบ่อย ๆ แล้วมีคนแจ้งมา ผมขอลงโทษตามความเหมาะสม
4. "อย่า" ทะเลาะ ตีกัน ในเว็บบอร์ด ไม่ว่าจะเรื่องอะไร ถ้าไม่ควบคุมอารมณ์ก็ควรสงบสติตัวเองก่อนนะครับ ทะเลาะกันแล้วจบไม่มีโทษ แต่ถ้าถูกเตือนแล้วไม่หยุด "แบน 3 วัน" ทันที
5. "อย่า" ปั้มโพส ฟลัดกระทู้ หรือ ปั้มอีโมชั่น เพื่อเอายศหรือระดับ พบเมื่อไหร่ "ลบไอดี" อย่างเดียวนะครับ
6. "พยายาม" ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดหมู่ บอร์ดจะได้ไม่เละเทะ เป็นตัวอย่างให้สมาชิกที่เข้ามาต่อ ๆ ไป
7. "ช่วย" เป็นหูเป็นตา ดูแลเว็บบอร์ด ทุกคนสามารถช่วยกันได้ ไม่ต้องรอให้ ผู้ดูแลมาเจอ
8. "หาก" ในกรณีที่ถูกแบนอยู่ แล้วพบว่ามีการสมัครใหม่จะทำการ "ลบหมดทุกไอดี"
9. อ่านข้อ 1-8 อีกครั้ง ถือว่าผมได้แจ้งทุกท่านทราบแล้ว หลังจากนี้หากเกิดอะไรขึ้น "กรุณา" อย่ามา "โวยวาย" หรือ "เรียกร้อง" ใด ๆ ทั้งสิ้น ถ้าท่านใช้สิทธิ์ในการแสดงความเห็นไม่เป็น ก็ไม่สมควรเข้ามาอยู่ในสังคมที่มีขื่นมีแปและอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้

กฎเรื่อง Avatar และ Signature

1. หากรูปภาพใหญ่กำหนดจากที่ระบบ ได้ทำการจำกัดไว้ ขออนุญาตินำออกทันทีนะครับ
2. หากทำซ้ำอีก จะ Pm ไปเตือนเป็นครั้งสุดท้าย และนำภาพออก
3. หากฝ่าฝืนอีก แบน 7 วัน ทันที

ถามว่าทำไมต้องจำกัดขนาดกันด้วย ขออธิบายสั้น ๆ ว่าเวลาเราเปิดหน้าเว็บมานั้น หน้าเว็บมันจะโหลดรูปโหลดกระทู้ต่าง ๆ ขึ้นมา ซึ่งตรงนี้ต้องใช้เวลาด้วย หากคนที่เน็ตไวก็ไม่มีปัญหา แต่คนที่เน็ตช้าจะเสียเวลามากและบางครั้งอาจเปิดไม่ได้เลย และการที่รูปภาพมีขนาดใหญ่มากเกินทำให้คนที่ใช้จอคอมขนาดปกติหรือขนาดเล็กอ่านกระทู้ไม่สะดวกครับผม

ด้วยความเคารพต่อสมาชิกทุกท่าน

Fudo Yusei
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://yugiohsuck.thai-forum.net

### กฎของเว็บบอร์ดของพวกเรานะครับ ^^ ###
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1